ojú ìwé_àmì

Awọn iroyin

Àwọn ẹ̀ka wo ni kò tíì kópa nínú ìtọ́jú atẹ́gùn hyperbaric?

Àwọn ìwòran 4
Ìtọ́jú Atẹ́gùn Hyperbaric

Hawọn iyẹwu atẹgun yperbaricgẹ́gẹ́ bí ọ̀nà ìtọ́jú ìṣègùn, a ti lò ó ní gbogbogbòò nínú ìtọ́jú àti àtúnṣe onírúurú àìsàn, bíihyperbaric atẹgun itọju idagbasoke irun, ìwòsàn ọgbẹ́, ìtọ́jú àrùn onígbà pípẹ́, àti àtúnṣe eré ìdárayá. Síbẹ̀síbẹ̀, bó tilẹ̀ jẹ́ pé ìtọ́jú hyperbaric oxygen therapy (HBOT) ti fi àwọn ipa ìtọ́jú tó yanilẹ́nu hàn ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀ka, àwọn agbègbè kan ṣì wà tí a kò tíì fi bẹ́ẹ̀ kópa tàbí tí a ti fọwọ́ sí ní ìfọwọ́sowọ́pọ̀ fún lílo hyperbaric chamber nílé. Àwọn ìdí pàtàkì mẹ́ta ló wà fún èyí, èyí tí a lè ṣàkópọ̀ rẹ̀ báyìí: lílo hyperbaric oxygen therapy ní àwọn pápá tí kò ní ipa tàbí tí a kò fọwọ́ sí wọ̀nyí ní ààlà, ó sì ní àwọn ewu tó lè ṣẹlẹ̀.

1. Àwọn ààlà àti Àwọn Ohun Tí A Kò Fọwọ́sí fún Ìtọ́jú Atẹ́gùn Hyperbaric

Bó tilẹ̀ jẹ́ pé Iyẹwu Hyperbaric2.0ATA tàbí ju bẹ́ẹ̀ lọ, wọ́n ti gba ìdámọ̀ràn tó pọ̀ nínú iṣẹ́ ìṣègùn, àwọn ẹ̀ka kan ṣì wà tí kò ní ìfọwọ́sowọ́pọ̀ tó tó fún ìmọ̀ sáyẹ́ǹsì tàbí ìfọwọ́sowọ́pọ̀ tó péye. Fún àpẹẹrẹ, lílo ìtọ́jú atẹ́gùn hyperbaric ní ẹ̀ka ìlera ọpọlọ - bíi ìtọ́jú ìbànújẹ́, àníyàn, tàbí àrùn ìbànújẹ́ lẹ́yìn-ìpalára (PTSD) - kò tí ì ní àtìlẹ́yìn nípasẹ̀ àwọn ìwádìí ilé ìwòsàn ńláńlá.

Bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn ìwádìí kékeré kan fihàn pé ìtọ́jú atẹ́gùn hyperbaric lè ran àwọn àmì àrùn wọ̀nyí lọ́wọ́ láti dín kù, a kò tíì rí ìdúróṣinṣin àti ààbò àwọn ipa ìtọ́jú rẹ̀ nípasẹ̀ àwọn àyẹ̀wò ìṣègùn tó le koko.

2. Àwọn àmì àti àwọn ìdènà fún Ìtọ́jú Atẹ́gùn Hyperbaric

Ó ti di mímọ̀ ní àwùjọ àwọn oníṣègùn pé kìí ṣe gbogbo ènìyàn ló yẹ fún ìtọ́jú atẹ́gùn hyperbaric, pàápàá jùlọ àwọn aláìsàn tí wọ́n ní àwọn ìdènà kan. Nínú iṣẹ́ ìṣègùn tí ó ní í ṣe pẹ̀lúyàrá atẹ́gùn hyperbaricÀwọn aláìsàn tí wọ́n ní àrùn ẹ̀dọ̀fóró líle koko (bíi emphysema tàbí àrùn ẹ̀dọ̀fóró onígbà pípẹ́) tàbí àwọn tí kò ní ìtọ́jú pneumothorax tí a kò tọ́jú ni a kò gbà níyànjú láti gba ìtọ́jú atẹ́gùn hyperbaric. Èyí jẹ́ nítorí pé, ní àyíká tí ó ní ìfúnpá gíga, ìwọ̀n atẹ́gùn tí ó pọ̀ jù lè fa wahala sí ẹ̀dọ̀fóró, àti, ní àwọn ọ̀ràn líle koko, ó lè mú kí ipò náà burú sí i.

Ní àfikún, ààbò ìtọ́jú atẹ́gùn hyperbaric fún àwọn aboyún kò tíì yé kedere. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn dókítà lè dámọ̀ràn rẹ̀ lábẹ́ àwọn ipò pàtó kan, ní gbogbogbòò, àwọn aboyún - pàápàá jùlọ nígbà tí wọ́n bá ṣẹ̀ṣẹ̀ lóyún, ni a sábà máa ń gbà nímọ̀ràn láti yẹra fún hbot chamber.

3. Àwọn Ewu àti Àwọn Ìṣòro Ìtọ́jú Atẹ́gùn Hyperbaric

Bó tilẹ̀ jẹ́ pé iye owó ìtọ́jú HBOT ni a sábà máa ń kà sí ọ̀nà ìtọ́jú tó dájú, àwọn ewu àti ìṣòro tó lè wà níbẹ̀ kò yẹ kí a gbójú fò. Lára wọn, barotrauma etí jẹ́ ọ̀kan lára ​​àwọn ipa búburú tó wọ́pọ̀ jùlọ - nígbà ìtọ́jú, ìyàtọ̀ ìfúnpá nínú àti lóde rẹ̀,yàrá atẹ́gùnle fa irora tabi ipalara eti, paapaa lakoko titẹ iyara tabi idinku titẹ.

Síwájú sí i, lílo yàrá hyperbaric oxygen fún ìgbà pípẹ́ tàbí láìtọ́ lè mú kí ewu majele atẹgun pọ̀ sí i. Òfò atẹ́gùn máa ń hàn ní pàtàkì gẹ́gẹ́ bí àwọn àmì èémí bíi fífọ àyà àti ikọ́, tàbí àwọn àmì àrùn ọpọlọ bíi ríran tí kò dáa àti ìwárìrì. Nítorí náà, a gbọ́dọ̀ ṣe yàrá oxygen hyperbaric ti ìṣègùn lábẹ́ ìtọ́sọ́nà àwọn oníṣègùn tó péye láti rí i dájú pé ààbò àti ìṣiṣẹ́ rẹ̀ sunwọ̀n sí i.

Nítorí náà, gẹ́gẹ́ bí ìmọ̀ ẹ̀rọ ìṣègùn tó ti ní ìlọsíwájú, yàrá atẹ́gùn hyperbaric tí a ń tà ti fi agbára ìtọ́jú tó ṣe pàtàkì hàn ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀ka. Síbẹ̀síbẹ̀, a kò tí ì fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀ka, àwọn ewu àti àwọn ìdènà kan sì wà nínú lílo ohun èlò tó wúlò. Ní ọjọ́ iwájú, pẹ̀lú ìlọsíwájú ìwádìí ìṣègùn, àwọn ẹ̀ka púpọ̀ sí i lè jàǹfààní láti inú lílo ìtọ́jú atẹ́gùn hyperbaric tó múná dóko. Ní àkókò kan náà, a nílò ìfọwọ́sowọ́pọ̀ onímọ̀ sáyẹ́ǹsì àti àwọn ìlànà tó le koko láti rí i dájú pé ó ní ààbò àti ìṣiṣẹ́.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Jan-19-2026
  • Ti tẹlẹ:
  • Itele: